Yadda Ake Zaba Mafi kyawun Tanti Don Kula da Ruwan sama

Babu wani abu da ya fi muni kamar kasancewa a cikin tantin ku a cikin ruwan sama kuma har yanzu kuna jike!Samun tanti mai kyau wanda zai sa ku bushe sau da yawa shine bambanci tsakanin wahala da jin daɗin tafiya ta zango.Muna samun tambayoyi da yawa suna tambayar abin da za mu nema a cikin tanti wanda zai iya yin a cikin ruwan sama.Binciken yanar gizo mai sauri zai gaya muku waɗanne tantuna ne suka fi kyau a cikin ruwan sama, amma ba da daɗewa ba za ku ga cewa kowa yana da ra'ayi daban-daban dangane da inda suka fito, girman walat ɗinsa, nau'in sansanin da suke yi, shahararrun samfuran. , da sauransu. Ba ku da tabbacin wane tanti zai yi aikin?Ko da menene kasafin ku ko manufar ku, kuna iya zaɓar tanti da za ta iya ɗaukar ruwan sama kuma ta dace da ku.Sanin fasalin ƙirar alfarwa da ƙayyadaddun bayanai da za a yi la'akari da su zai ba ku ikon yanke shawara akan mafi kyawun tanti wanda zai iya ɗaukar ruwan sama.

best-waterproof-tents-header-16

RUFIN RUWA

Yawancin tantuna suna da mayafi da aka yi amfani da su a kan masana'anta don sanya su hana ruwa da dakatar da ruwa.Ana auna Head Hydrostatic a mm kuma gabaɗaya mafi girman lambar shine mafi girman 'tsarar ruwa'.Don tashi tanti mafi ƙarancin 1500mm ana yarda da shi don zama mai hana ruwa amma idan ana tsammanin ruwan sama mai ƙarfi wani abu a kusa da 3000mm ko sama ana ba da shawarar.Don benayen alfarwa, ƙididdiga ya kamata ya zama mafi girma yayin da suke magance matsin lamba da kuke tura su zuwa ƙasa koyaushe, wani abu daga 3000mm zuwa max 10,000mm.Lura cewa samun babban darajar mm ba koyaushe ake buƙata ba ko mafi kyau ga tanti (in ba haka ba komai zai zama 10,000mm).Nemo tanti na yanayi 3 ko 4.Don ƙarin koyo duba waɗannan don ƙarin bayani kan ƙimar hana ruwa da ƙayyadaddun masana'anta da sutura.

SEAMS

Bincika cewa an rufe riguna na tantin don hana ruwa ya kwarara.Tantuna tare da rufin polyurethane yakamata su kasance da tsararren tef ɗin da aka yi amfani da su tare da duk rijiyoyin da ke ƙasan tashi.Amma ba za a iya yin amfani da waɗannan rijiyoyin da aka naɗe ba zuwa saman da aka lulluɓe da silicone don haka kuna iya buƙatar yin amfani da abin rufe ruwa da kanku.Sau da yawa za ku sami tantuna suna da gefe ɗaya na gardama wanda aka lulluɓe da silicone kuma an lulluɓe ƙasa a cikin polyurethane tare da ɗorawa da aka buga.Canvas tanti gabaɗaya ba zai sami matsala ba

Ttents masu bango biyu

Tantuna masu bango biyu, ƙuda na waje da ƙuda na ciki, sun fi dacewa da yanayin rigar.Kuda ta waje yawanci ba ta da ruwa kuma bangon gardawa na ciki baya da ruwa amma yana da numfashi don haka yana ba da damar samun iskar iskar da ta fi dacewa da ƙarancin haɓakar danshi da ƙanƙara a cikin tanti.Tantunan bango guda ɗaya suna da kyau don ƙarancin nauyi da sauƙin kafa amma sun fi dacewa da busassun yanayi.Sami tanti mai cikakken kuda na waje - wasu tantuna suna da ƙanƙara ko gardamar kashi uku wanda ya dace da yanayin bushewa amma ba da gaske an tsara shi don amfani da ruwan sama mai yawa ba.

FOOTPRINTS

Sawun sawun wani ƙarin yadudduka na kariya ne wanda za'a iya shimfida shi ƙarƙashin bene na tanti na ciki.A cikin rigar, zai kuma iya ƙara wani ƙarin Layer tsakanin ku da jikakken ƙasa yana dakatar da duk wani danshi da ke shiga cikin bene na tanti.Tabbatar cewa sawun baya miƙowa daga ƙarƙashin ƙasa, kama ruwa da haɗa shi kai tsaye a ƙarƙashin bene!

HANKALI

Ruwan sama yana kawo ƙarin danshi da zafi.Mutane da yawa suna rufe tantin lokacin da ake ruwan sama - rufe duk kofofin, huluna da ja da gardamar ƙasa kusa da ƙasa.Amma ta hanyar dakatar da duk samun iska, danshi yana makale a ciki wanda zai haifar da daskarewa a cikin tanti.Samo tanti da ke da isassun zaɓuɓɓukan samun iska kuma yi amfani da su… tashoshin samun iska, bangon ciki na raga, kofofin da za a iya barin su kaɗan a buɗe daga sama ko ƙasa, madaurin tashi don daidaita ratar tsakanin tashi da ƙasa.Kara karantawa game da hana gurɓataccen ruwa anan.

FARKO FASHIN FARUWA WAJEN FARKO

Ok, lokacin kafa tantin ku amma yana zubewa.Za'a iya fara kafa tanti guda ɗaya ta kuda ta waje, sannan a ɗauki na ciki a haɗa shi a wuri.An fara saita kuda ta ciki ta ɗayan, sannan a sanya ƙuda a sama a tsare.Wanne tanti ya fi bushewa a ciki?Yawancin tantuna yanzu suna zuwa tare da sawun sawun da ke ba da damar kafa tanti don tashi da farko, mai girma a cikin ruwan sama (ko zaɓi lokacin da ba a buƙatar tanti na ciki).

MAGANAR SHIGA

Tabbatar cewa shiga da fita suna da sauƙi, kuma lokacin buɗe tantin ba ruwan sama mai yawa ba zai faɗo kai tsaye a cikin tanti na ciki.Yi la'akari da shigarwa sau biyu idan samun tanti na mutum 2 don ku iya shiga da fita ba tare da rarrafe kan wani ba.

KAYAN KUWA

Wuraren ajiya da aka rufe kusa da ƙofar ciki sun fi mahimmanci lokacin da ake ruwan sama.Tabbatar cewa akwai isasshen wuri don kiyaye fakitinku, takalmanku da kayan aikinku daga ruwan sama.Kuma ko da a matsayin zaɓi na ƙarshe za a iya amfani da shi don shirya abinci.

TARPS

Ba fasalin tanti da muka sani ba, amma la'akari da ɗaukar kwalta ko hootchie shima.Riƙe kwalta yana ba ku ƙarin kariya daga ruwan sama da wurin da aka rufe don dafawa da fita daga cikin tanti.Yin kallo ko tambaya game da waɗannan batutuwa zai taimake ka ka zaɓi tanti wanda ya dace da bukatunka kuma yana aiki da kyau a cikin yanayin jika, rage tasirin ruwan sama da haɓaka ƙwarewarka.Idan kuna da wasu tambayoyi game da tantuna da ruwan sama to tuntube mu.


Lokacin aikawa: Afrilu-20-2022