Yadda ake hanawa da sarrafa magudanar ruwa a cikin tanti

Namiji na iya faruwa a kowace tanti.Amma akwai hanyoyin da za a bi don hanawa da sarrafa magudanar ruwa don kada ya lalata tafiyar zangon ku.Don doke shi muna buƙatar fahimtar abin da yake da kuma yadda yake samuwa, kuma mu gane cewa akwai hanyoyin da za a hana shi, rage girmansa da sarrafa shi.

Menene magudanar ruwa?

Ƙarƙashin gardamar alfarwarku ta jike!An rufe shi da ruwa.Mai hana ruwa ne?Yana iya zama ɗigon kabu amma yuwuwar ita ce tasoshi - canjin danshi a cikin iska zuwa ruwan da ke tasowa akan saman sanyi kamar tashiwar tanti.

avoiding+condensation+in+tent+prevent+dampness

Daga ina danshin cikin tanti yake fitowa?

  • Yanayin yanayi a cikin iska
  • Numfashi, muna sakin danshi tare da kowane numfashi (komai daga rabin lita zuwa lita biyu a rana bisa ga google)
  • Rigar rigar, takalmi da kayan aiki a cikin tanti ko ɗakin kwana suna ƙara danshi
  • Dafa abinci a ciki yana haifar da tururi daga dafa mai ko tururi daga abinci
  • Haushi daga fallasa, ƙasa mai ɗanɗano ko ciyawa a ƙarƙashin tanti
  • Yin jigila kusa da jikin ruwa yana kawo zafi da zafi da sanyi da daddare.

Ta yaya magudanar ruwa ke samuwa?

Iskar da ke cikin tanti na iya zama dumi da damshi daga zafin jikin mutane, damshi da rashin samun iska.A daren sanyi, yanayin zafi na iya raguwa da sauri, kuma tashiwar tanti kuma zai yi sanyi.Lokacin da iska mai dumi a cikin tanti ta afka cikin masana'anta ta tanti mai sanyi, danshin da ke cikin iska yana takuɗawa zuwa wani ruwa kuma ruwa yana samuwa a saman sanyi na ciki na gardamar tantin - kamar naɗaɗɗen da ke fitowa a waje da gilashin sanyi. ruwa.

Wadanne irin yanayi ne ke haifar da tari?

  • A bayyane, har yanzu, dararen sanyi
  • A cikin yanayin ruwan sama, ba tare da iska ba, kuma lokacin dare yanayin zafi yana raguwa
  • Bayan ruwan sama na la'asar, tare da bayyananne, har yanzu dare tare da ƙananan yanayin dare

Ta yaya za ku hana gurɓata ruwa?

  • Samun iska.Samun iska.Makullin hana tari shine a shaka tanti gwargwadon yiwuwa.Bada danshi ya tsere.Iska mai dumi tana riƙe da danshi fiye da iska mai sanyi.Bude filaye, ko ƙofar shiga, ɗaga gefen gardama daga ƙasa.A daren sanyi yana iya zama dabi'ar dabi'ar ku don rufe tanti gwargwadon yuwuwar kiyaye zafi a ciki da kuma fitar da sanyi.Kar a yi!Hakanan za ku yi hatimi a cikin danshi da ƙirƙirar ingantattun yanayi don natsuwa.
  • Sanya ƙarshen tantin a cikin iska don ba da damar haɓakar iska a ciki da wajen tantin.
  • Zaɓi wurin sansanin ku a hankali.Ka guje wa ƙasa mai ɗanɗano da ƙananan ɓacin rai waɗanda galibi tarko ne don danshi da zafi.Zaɓi tabo don amfana daga kowace iska.
  • Yi amfani da sawun ƙafa ko takardar filastik azaman takardar ƙasa don ƙirƙirar shinge ga ƙasa mai ɗanɗano.
  • Rage adadin mutanen da ke cikin tanti.Ba koyaushe zai yiwu ba, amma la'akari da cewa yawan mutanen da ke cikin tanti zai fi yawan danshi.

Tantuna biyu na bango

Tantunan bango biyu yawanci suna ɗaukar damshi fiye da tanti guda ɗaya.Suna da gardama na waje da bangon ciki don ƙirƙirar insulating Layer na iska tsakanin bangon 2 yana rage haɓakar haɓaka.Katangar ciki kuma tana rage damar ku da kayan aikin ku shiga cikin hulɗa kai tsaye tare da duk wani magudanar ruwa akan tashi.

Tanti guda ɗaya na bango

Tantunan bango guda ɗaya suna da haske fiye da tantuna biyu na bango amma sabbin masu amfani galibi suna samun matsala wajen ma'amala da natsuwa.Duba idan hasken ultralight da tantunan bango guda ɗaya sun dace a gare ku.A cikin tantin bango guda ɗaya kowane natsuwa yana kai tsaye a cikin cikin tantin ku don haka ku tuna kiyaye shi da iskar iska da…

  • Kazalika buɗe mashigar ruwa da kofofi, la'akari da buɗe duk wata hanyar shiga raga saboda wannan zai ƙara haɓaka samun iska sosai.
  • Yi amfani da mayafin microfiber don goge bangon ƙasa.
  • Yi ƙoƙarin kauce wa shiga kai tsaye tare da bango.
  • Ka bushe tantinka kafin amfani na gaba.
  • Rage adadin mutanen da ke cikin tanti.Tantin bango na mutum 2 yana fuskantar ƙalubale mafi girma.
  • Yi la'akari da jakar barci mai ƙarewar ruwa.Jakunkuna na bacci na roba suna ɗaukar danshi fiye da jakunkuna na ƙasa.

Kwangila na iya zama zafi, amma sanin abin da ke haifar da kumburi yana nufin za ku iya ɗaukar matakai don ragewa da sarrafa shi kuma ku mai da hankali kan jin daɗin babban waje.


Lokacin aikawa: Afrilu-23-2022